เวฟ110i สตาร์ทไม่ติด ไฟรถออกทุกจุด เว้นคอยล์หัวเทียน ปั้มติ๊กดังปกติ เวลาสตาร์ทปั้มติ๊กจะดังทุกรอบเหมือนเปิดปิดกุญเเจ

กระทู้คำถาม
เวฟ110i เดิมผมสั่งคอยล์ไฟเเต่งพร้อมสายกับหัวเทียน3เขี้ยวเพิ่มกำลังไฟ ผมลองติดตั้งเเต่คอยล์ที่ติดมากับรถเป็นตัว2ปลั๊ก เเต่คอยล์ที่ผมสั่งเป็น(คาบู1ปลั๊กเสียบลืมดู ) ผลลองเเปลงใส่เอาบวกเสียบ ลบขันติดน็อคล็อคคอยล์กับโครง อาการเเรกคือ ไฟมาทุกจุดเเต่สตาร์ทไม่ติดไฟไม่ออกตรงคอยล์ รอบ2 คือถ้าจำไม่ผิดผมต่อสายให้ดีขึ้นใส่หัวกิ๊บ สตาร์ทติดไฟเเรงเร่งรอบดี ผมลองดับเปิดอีกที อาการที่3 ไม่ทันสตาร์ทเปิดกุญเเจมีควันออกตรงคอยล์ ผมเลยถอดมาเช็ค ไล่สายไฟ เกิบทุกจุด ปกติหมด ไฟหน้าไฟอะไรก็ออก ปั้มติ๊กก็ดังปกติ เช็คคอยล์ต่อสายไฟบวกไปโครงไฟ ไฟก็ออกปกติ เเต่พอเสียบกับคอยล์ทุกจุด สตาร์ทไม่ติด เเต่ไฟมาปั้มติ๊กดังดี เเต่เวลาสตาร์ทจะดังทุกครั้งเหมือนเปิดปิดกุญเเจ ทำไงดีครับ ผมหมดทางออก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่