ใครเคยโดนลูกวอลเล่ย์ กระแทกนิ้วมือบ้าง ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
เมื่อ 2 สัปดาห์ก่อน เล่นวอลเลย์แล้วรับลูกพลาด ลูกวอลเลย์ กระแทกนิ้วหัวแม่มืออย่างแรง นิ้วบวม ฝ่ามือช้ำ ปฐมพยาบาลโดยการประคบเย็น ไปร้านยา ได้ยาแก้ปวดกับแก้อักเสบ

แต่ผ่านมานานแล้วไม่หายสักที งอนิ้วได้ แต่บีบเข้าหานิ้วชี้ไม่ได้ หรือถือของไม่ได้เลยค่ะ

บริเวณที่เจ็บ

ขอปรึกษาว่าเราควรไปพบแพทย์ไหม หรือใครพอจะมีประสบการณ์หรือวิธีรักษาบ้างคะ

** เนื่องจากจังหวัดเราโควิดระบาดมาก เราเลยไม่อยากออกจากบ้านเลย ไม่ว่าจะไป รพ. หรือ คลินิก เลยขอปรึกษาเพื่อนๆเบื้องต้นก่อนค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่