ขอสอบถามผู้รู้ค่ะ ซ่อมโทรศัพท์ต้องใช้เน็ตด้วยหรอคะ?

กระทู้คำถาม
คือตามหัวข้อเลย เรื่องมันเริ่มจากอิเพื่อนฉันมันบอกไม่ให้แชทมาเพราะมันจะเอาทศ.ไปซ่อมแล้วมันกลัวแชทเด้ง(ปล.มันใช้คอมพิมพ์ตอนเอาทศ.ซ่อมนะคะ) คือเราก็ถามมันไปว่าซ่อมโทรศัพท์ใช้เน็ตด้วยหรอ? มันบอกใช่ เราเลยถามต่อว่ามันซ่อมอะไร มันบอกซ่อมทั้งเครื่องทศ.มันตกน้ำแล้วพัง

อิฉันคืองงกับเพื่อนมากๆและคาใจสุด เสิร์จกูเกิ้ลก็เจอแต่ไรไม่รู้เลยมาตั้งกระทู้ถามค่ะ ว่าตกลงซ่อมทศ.ใช้เน็ตด้วยหรอ;-;
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่