ตามหนังจีนเก่าครับ

กระทู้คำถาม
เป็นเเนวชิงบัลลังค์ ลอบสังหารรัชทายาท ในยุคโบราณหน่ะครับ มีฉากนึงมีการใช้แมงป่องเข้าไปกัด จำได้ลางๆว่าชื่อ แบนเควสหรืออะไรซักอย่างครับ (ถ้าออกเสียงผิดก็ขออภัยครับ)

ฉากเริ่มจะประมาณว่า มือสังหารเข้ามาลอบฆ่าองค์ชายที่ตำหนักในป่าไผ่โดยองค์ชายมีลูกน้องที่ใส่หน้ากากขาวเหมือนกำลังหักร่ายรำอยู่ เเล้วพอผู้ร้ายมาไอ้พวกหน้ากากขาววิ่งไปให้มือสังหารฆ่าเพื่อถ่วงเวลาให้องค์ชายหนี อะไรประมาณนี้ครับ

ใครพอทราบข้อมูลขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่