อะไรที่จะสั่นคลอนเสถียรภาพของเวียดนามในตอนนี้ได้บ้างครับ

กระทู้สนทนา
เพราะแม้ในช่วงโควิดแต่เขารับมือกับโรคได้ดีจริงๆ เศรษฐกิจก็ไปได้ด้วย 
ดูการแข่งกีฬาฟุตบอลต่อแถวเป็นกิโลเพื่อซื้อตั๋วเข้าชม แสดงว่าคนยังมีสตางค์อยู่ 
เพื่อนผมทำฟาร์มนกสวยงาม บอกว่าช่วงโควิดเวียดนามสั่งนำเข้านกเยอะมาก จนบางทีไม่พอขายในบ้านเราเลย 
การท่องเที่ยวเขาก็ไม่มีต่างชาติ ผมคุยกับ Land เวียดนามที่รู้จักกัน เขาบอกประมาณก็ขายเวียดเที่ยวเวียด เหมือนเราขายไทยเที่ยวไทย แต่เขาบอกว่าอยู่ได้สบายเลย คนเวียดนามเที่ยวเยอะ จับจ่ายเยอะ แถมสายการบินเวียดนาม ยังวางแผนผ่าโควิดเปิดบินรูทอเมริกาเก๋ๆซะงั้น แต่ไทยเที่ยวไทยลดแล้วลดอีก Agent โรงแรม สายการบิน เรายังแทบไม่รอดเลย
ผมก็เฮ้ย! อะไรจะมีเงินขนาดนั้น ถ้าจริงนี่มันใกล้เป็นจีนไปทุกทีแล้วนะ แบบไม่ง้อใคร ส่งออกกับกินกันเองภายในก็ได้อย่างนี้เหรอ อยากรู้จริงๆครับว่าเวียดนามมั่นคงขนาดนั้นเลยหรือ..

แล้วอะไรจะสั่นคลอนเวียดนามได้บ้างครับ จะมีวันที่เวียดนามจะเกิดปัญหาทางการเมืองแบบบ้านเรา คนลุกขึ้นมาต่อต้านรัฐจนสั่นคลอนเสถียรภาพหรือไม่ หรือทางเศรษฐกิจจะเกิดฟองสบู่แตกได้บ้างไหม..
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่