ขอวิธีการขาย SSF แบบผิดเงื่อนไขที่สะดวกกว่าการส่งเอกสารไปสำนักงานใหญ่ค่ะ SCBS ผ่าน Esay invest

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆสมาชิกพันทิพด้วยนะคะ

ขอวิธีการขาย SSF แบบผิดเงื่อนไขที่สะดวกกว่าการส่งเอกสารไปสำนักงานใหญ่ค่ะ 
เนื่องจากส่งไปรอบแรกระยะเวลาเกือบเดือน มีโทรศัพท์โทรมาแจ้งว่าปากกาที่ใช้ผิด ให้เปลี่ยนปากกาที่กรอกแล้วส่งใหม่ 
ก็ได้ทำการแก้ไขข้อมูล และถามเจ้าหน้าที่ย้ำว่ามีส่วนไหนที่กรอกผิดอีกหรือไม่ ช่วยเช็คให้ด้วย  
เจ้าหน้าที่แจ้งว่าข้อมูลอื่นๆถูกต้องแล้ว ตอนนั้นเราไม่มั่นใจหลายจุด แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเช็คแล้วจึงวางใจ

หลังจากส่งไปครั้งที่ 2 รอระยะเวลาอีกเป็นเดือนจึงมีโทรศัพท์มาแจ้งว่า ข้อมูลผิดอีกให้แก้ไข (ไม่ต้องกรอกราคา ให้กรอกแค่หน่วยลงทุนที่จะขาย)
เราก็ทำถามย้ำอีกรอบว่า ช่วยเช็คด้วยว่ามีจุดที่ผิดอีกหรือไม่ จะได้แก้ไขทีเดียวเช่นพวกเลขที่บัญชี หรือรายละเอียดอื่นๆ  เจ้าหน้าที่แจ้งว่าข้อมูลอื่นๆถูกต้องแล้ว

หลังจากส่งไปครั้งที่ 3 รอระยะเวลาอีกเป็นเดือนเช่นกัน นานจนจำไม่ได้แล้ว ก็โทรกลับมาอีกว่ากรอกเลขที่บัญชีผิด 

ถ้าไม่สามารถหาวิธีแก้ไขใดใดได้  รบกวนแจ้งวิธีปิดบัญชีที่ง่ายที่สุดให้ด้วยนะคะ
ปล ติดต่อทุกช่องทางแล้ว 
Call center หลังจากรอสาย 30 นาที แนะนำว่าไม่มีวิธีอื่นแล้วต้องส่งเอกสารเข้ามา 
อาจจะแก้ไขโดยการลองกรอกเอกสารแล้วส่งให้เจ้าหน้าที่ดูทาง email หรือ เพจเฟสบุค 
(แต่เราไม่คิดว่าจะมีคำตอบเพราะเราคอมเพลนเรื่องนี้ในเฟสบุคและอีเมลล์มาสักพักแล้วยังไม่มีข้อความใดใดตอบกลับมา)

รู้สึกแย่ที่เลือก SCBS มากเลยค่ะ คิดว่าถ้าเคลียร์เรียบร้อยแล้วคงบอกลาเครือนี้ไปเลยค่ะ 
อ่านดูในเพจ ในกระทู้อื่นๆก็มีคนเจอปัญหาประมาณนี้เยอะเหมือนกัน ทั้งเรื่องการติดต่อยาก  และโยนงานกันไปมาระหว่างหน่วยงาน 
เข็ดเลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่