จะเปลี่ยนชื่อใหม่ในปี 2564 ทำไมถึงยากจังเลยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ มีเรื่องปรึกษาเพื่อนๆสมาชิก
เดิมชื่อเราที่เป็นชื่อแต่กำเนิด มีตัวกาลกิณี  เราก็รู้สึกมานานแล้วว่าชีวิตมักมีอุปสรรค  เลยอยากเปลี่ยน แม่เราก็รับรู้ เราก็หาชื่อในเว็บชื่อมงคล ได้ชื่อที่พอใจ ชื่อไม่พิศดาร อ่านง่าย เขียนง่าย แต่พอไปที่อำเภอ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้พิมพ์หาความหมายในพจนานุกรม บัณฑิตยสถาน พอเราพิมพ์ก็ไม่มีความหมาย จะแยกคำก็ไม่มีความหมาย สรุปต้องหาใหม่ ให้มีความหมายทุกคำ เราเสียดายชื่อที่เราตั้งใจไว้แต่แรก เลขบวกออกมาคือดี 
   คือลองเอาชื่อหลายชื่อพิมพ์ในเว็บพจนานุกรม ก็ไม่เห็นมีความหมาย 
   คือเราจะทำยังไงได้บ้างค่ะ ทำไมถึงมีข้อยุ่งยาก แต่ก่อนเคยเป็นแบบนี้ไหมค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่