ช่วยเลือกไอแพดหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ค่ะ ช่วยเลือกซื้อไอแพดหน่อยค่ะ เป็นครูค่ะจะซื้อไว้สำหรับใช้สอนนักเรียนออนไลน์สำหรับครอสซัมเมอร์นี้ และรองรับในกรณีที่นักเรียนเปิดเทอมไม่ได้ในสถานการณ์โควิดด้วย หลักๆ ก็จะใช้แค่โปรแกรมพื้นฐานธรรมดา 
มีงบที่สามารถซื้อได้ค่ะ แต่ไม่ค่อยมีความรู้ในเลือกของรุ่น ความแตกต่างของฟังก์ชันและการใช้งานต่างๆ 
อยากให้แนะนำรุ่นค่ะ ซื้อแล้วก็อยากจะได้ของดีไปเลย iPad Air แต่ถ้าสเปรไม่ต่างกันมากก็จะเอาตัวเริ่มต้นธรรมดาค่ะ 
ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่