แชร์ประสบการณ์ ถ่าย Prewedding แนวเกาหลี คุมโทน "งบหลักพัน" ไม่ขายไฟล์ 800รูปเลือกไม่ไหว+รีทัช30ไฟล์

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ เมื่อวานซืนเราเพิ่งได้ไปถ่ายพรีเวดดิ้งกับทางแกลอรี่หนึ่งมา ณ จังหวัดชุมพร
ซึ่งวันนี้เราได้รูปทั้งหมดแล้ว (ย้ำค่ะ! ว่าเราได้รูปทั้งหมดที่ปรับแสงสีมาแล้ว ภายใน 2 วัน!!?)

ซึ่งเป็นความประทับใจในหลายๆ อย่างที่ดลใจให้เรามาแชร์ในพันทิปในครั้งนี้ 😁
มาชมกันเล้ยย

ย้ำค่ะ ว่าถ่ายพรีเวดดิ้งครั้งนี้ อยู่ในงบหลักพันจริงๆ

เราถ่ายพรีเวดดิ้งแบบ outdoor 2 set
(เราขอแบบไม่เอากรอบรูป ไม่เช่าชุด ตัดค่าใช้จ่ายอื่นๆ เพื่อให้ได้ราคาถูกที่สุด5555)

รวมชุด(ที่เราเอาไปเอง)ทั้งหมดแล้ว แค่หลักพันจริงๆค่ะ โอ้ย งบน่ารักมากกกก

ทางร้านมีบริการนอกสถานที่ด้วย (น่าจะทั่วภาคใต้นะคะ ใครอยู่ภาคอื่นก็มาถ่ายได้ค่ะ จัดทริปเที่ยวทะเลมาด้วยเลยค่ะ คุ้ม 😁)

ทางร้านมีบริการแต่งหน้า-ทำผม ดูแลให้ตลอดวัน

ความประทับใจเริ่มต้นตั้งแต่..
1. ตั้งแต่ตอนเข้าไปถามในเพจ ทางร้านแนะนำแบบตรงไปตรงมาและให้ความรู้มาก ไม่ได้จะเชียร์ขายอย่างเดียว

ปล.เราถามทุกเพจเลยนะ ทำตารางเรียบร้อย ไม่ได้จิ้มเลือกร้านมั่วๆ น้า 5555

ได้คือได้ ไม่ได้คือไม่ได้ โอ้ยคือดีอะ

แนะนำดีมากกกกกกก ว่าทุกอย่างมันไม่ได้ง่ายอย่างที่เราฝันนะ55555

ช่างกล้ามากฉัน ส่ง reference ของดาราไป แพคเกจหลักพันอยากได้รูปหลักหมื่น ถถถถ

ช่างไม่ขี้เกียจตอบแชทเลยยย ตัวจริงก็น่ารักมากๆ ใจดีเป็นกันเองสุดๆ

จากนั้นทางร้านวนหาโลเคชั่นที่เราอยากได้ให้ค่ะ ทุ่มเทมั่กๆ
ดูแล้วเหมือนทะเลจะไม่สวย แต่ถ่ายมาแล้วส๊วย..สวย 😍

แต่งหน้า

งามมากกก งามแท้เหลา
ช่างน่ารัก เอาใจใส่รายละเอียดดีมากๆ โอ้ะ นี่แพคเกจหลักพันหรือนี่?

ภาพจะแตกต่างกับรูปพรีนะคะ เพราะเราขอแบบคุมโทนแล้วหน้าจะโดนปรับสีไปด้วยค่ะ
👇 ภาพจากกล้อง Beauty ของเราเองค่ะ

หวานฉ่ำๆ นึกว่าได้แต่งงานจริงๆแล้ว สวยเกินเบอร์มากแม่

ใครกำลังหาช่างแต่งหน้าอยู่ พี่เขารับงานครบวงจรเลยนะคะ
รับรองไม่มีผิดหวังค่ะ สวยทุกคนแน่นอน 😁

เราได้รับไฟล์มาทั้งหมด 800+ รูป 🤣🤣
ทั้งหมดปรับแสงสี+ผิวเนียนให้ทุกรูปแล้ว

ภาย!! ใน!! 2!! วัน!! โอ้ยจะช็อค5555

เราเลือกอยู่เป็นวันแล้วค่ะ ตาลายมากเพราะสวยหมดเลยย

คือแบบประทับใจมาก เพราะโทนที่เขาส่งมามันแทบจะตรงกับ reference เกือบ 100% แล้ว
แล้วยังให้เราแก้โทนตามใจชอบได้อีก อะไรจะตามใจขนาดนั้นนนนน
แถมยังรีทัชให้อีก 30 รูป คือบั่บ..พี่คะ5555 ไม่รู้จะให้รีทัชอะไรอะเพราะมันสวยอยู่แล้ว5555

👇มาดูภาพที่ได้กันค่ะ
ปล 1 : แทรกภาพในพันทิป มันไม่ได้เรียงให้นะคะ ถ้าเรียงให้ภาพจะดูมีสตอรี่มากกว่านี้ค่ะ

ปล 2 : ทุกรูป ไม่มีรูปไหนที่เราจัดท่าเองเลยนะคะ พี่ๆเขาจัดให้หมดทุกท่าเลย บิ้วด์เก่งมากๆค่ะ

ประมาณนี้ค่าสำหรับรูปบางส่วนของภาพ prewedding ของเรา

ใครงบน้อยต้องการภาพสวยๆ จะแบบนี้หรือแบบอื่นก็ได้ บอกพี่เขาได้ทุกแนวเลยจ้า
https://www.facebook.com/naipopgallery/
พี่ๆเขายินดีให้บริการค่ะ (ขอแบบพ้นช่วงโควิดไปก่อนเนอะ 😁)
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่