อายุ24แล้ว แต่ที่บ้านไม่ยอมให้ศัลยกรรม

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ อายุ24แล้ว อยากทำจมูกมากๆ ทั้งศึกษาข้อมูลการทำจมูกและข้อมูลของคลินิกที่จะทำแล้วว่าปลอดภัย และเก็บเงินจนมีจำนวนที่มากพอในการทำแล้ว จ่ายมัดจำ นัดหมอเรียบร้อย แต่เมื่อบอกแม่เท่านั้น เป็นเรื่องค่ะ ถึงขั้นตัดแม่ตัดลูกกันเลยทีเดียว เหตุผลของท่านคือ ไม่ให้ทำ! คำเดียว ท่านโทรไปหาคนทั้งบ้านเพื่อบอกเรื่องนี้ไม่รู้พูดอีท่าไหน พี่ชายโมโหมากขั้นขั้นที่บอกว่า ถ้าทำมาเตรียมตัวออกจากบ้านไปได้เลย บอกว่าเรายังไม่มีวุฒิภาวะที่มากพอ และห้ามก็คือห้าม นางพูดมาแค่นี้ แต่เราก็ไม่สามารถพูดอะไรออกไปได้ เพราะส่วนตัวไม่อยากได้ยินคำพูดแย่ๆตอบกลับมาอีก และเป็นคนที่กลัวพี่ชาย(มากๆ)ด้วย เครียดมากๆเลยค่ะ ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี หรือไอ้เราจะไปทำมาซะเลย โดนด่าก็ด่าแปปเดียวแต่ได้ทำ หรือว่าทำแล้วออกไปอยู่กับเพื่อนสักพักดี คิดไม่ตกเลยค่ะ เศร้ายิ่งกว่าตอนอกหักอีกT0T
*จขกท ยังเรียนไม่จบนะคะ ยังศึกษาอยู่ชั้นป.ตรี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่