ตอนนี้ผมอายุ 15 ผมจะลดน้ำหนักครับ จะยกเวทด้วย มันจะมีผลอะไรกับความสูงไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมอยากเพิ่มความสูงครับ ตอนนี้ผมอายุ 15 ไม่สูงขึ้นตั้งแต่ อายุ 13 ที่ 173 ครับ อยากออกกำลังกาย + กินพวกแคลเซียมเม็ด อยากรู้ว่าการยกเวทมีผลต่อความสูงไหม เคยอ่านมาว่าการเล่นเวทจะไปแย่งโปรตีนที่ไปบำรุงกระดูกอ่อน ไม่รู้จริงไหมครับ ขอข้อมูล ความรู้ดีๆจากพี่ๆทุกคนด้วยครับ🙏🏻❤️
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่