รีวิว ลดฝ้ากระ จุดด่างดำ ด้วย A H A Gel

* กระทู้นี้สามารถใช้งานได้เฉพาะผู้ที่มี Link นี้เท่านั้นค่ะ
กระทู้คำถาม

วันนี้เราอยากจะมาขอแชร์ประสบการณ์ การใช้สกินแคร์ที่เราใช่เป็นประจำ สำหรับสาวๆ ​​ที่อยากจะลองใช้ แวะ​อ่านดูก่อนนะคะ 
เป็นสกินแคร์ของแบรนด์ไทยที่มาแรงมากของ StarFish ​​Plus มีชื่อว่า ​​​​​A H A GEL DARK SPOT & MELASMA CARE ​​​​  หลังจากเราได้ลองใช้ บอกเลย ไม่ผิดหวังเลยค่าา..
ก่อนหน้านี้เรามีปัญหาผิวทั้งฝ้า​ และกระ รอยแดง รอยสิว และผิวคล้ำไม่สม่ำเสมอ เลยได้ลองหาสกินแคร์ใหม่ๆ​ มาใช้เพื่อให้ตอบโจทย์กับปัญหาผิวหน้าของเรา​ จนเจอตัวนี้ค่ะ​

A H A GEL DARK SPOT & MELASMA CARE ​​​​  
น้องเป็นครีมบำรุงช่วยลดเลือนฝ้า จุดดำ
ช่วยให้ผิวเรียบเนียนขึ้นและช่วยให้ผิวชุ่มชื่นขึ้นนะทุกคน​ และใครที่มีฝ้านะ​ น้องจะช่วยให้ฝ้าจางลงอย่างเห็นได้ชัดเลยคือดีงามไปอีก  น้องเป็นสูตร AHA Exfoliant ที่เป็นเอกลักษณ์เลยและยังมีคอลลาเจนปลาดาวจากเกาหลี​ 100% ด้วย

เราจะทาน้องหลังล้างหน้า
 คือจะทาเน้นบริเวณที่เป็นฝ้าอ่ะค่ะ
ก่อนจะลงสกินแคร์ตัวอื่นๆ
 เพราะเนื้อเจลซึมเร็ว

เนื้อสัมผัส
น้องเป็นเนื้อเจลใสเข้มข้นมากๆ​
เอเอชเอก็เป็นกรดจากธรรมชาติ ซึมทันที
​ ไม่เหนียวเหนอะหนะ

เนื้อเจลจะเป็นแบบค่อนข้างเหลว บางเบา​ ไม่หนักหน้า

วิธีใช้​
ใช้ทาเฉพาะตอนกลางคืน​ เน้นทาบริเวณที่เป็นฝ้า​ยกเว้นบริเวณรอบดวงตา​​ ใช้คู่กับสกินแคร์ตัวอื่นได้

ที่สำคัญน้องเป็นเวชสำอางค์
ผ่านมาตรฐาน GMP​ ISO  มาแล้วจ้า
เราได้ลองใช้ได้ประมาณ 2​ อาทิตย์กว่าๆแล้ว
รู้สึกว่าหน้าดีขึ้น คือฝ้าตรงเวลาแก้มเราจางลงชัดมากทุกคนคือเราเน้นทาตรงมีฝ้าก่อนอ่ะค่ะ​
และพวก​กระ​ รอยดำรอยแดงจากสิวก็เริ่มดีขึ้น
คือค่อยๆจางลง​ ​(บริเวณอื่นๆ​ เราทาบางๆ)​
หน้าไม่แห้งเหมือนแต่ก่อน และตั้งแต่ใช้มา
ยังไม่มีอาการแพ้หรือผลข้างเคียงใดๆเลยค่ะ
  ผิวนุ่มขึ้นด้วยนะ
ผลลัพธ์​ขึ้นอยู่กับผิวหน้าของแต่ละคนน้า..

จบแล้วค่า สำหรับรีวิว
 ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านกันนะคะ​ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview