มำมัยคนอิสลามบางกลุ่มถึงไปสร้างความรำคาญให้คนอื่นบนtiktok

กระทู้คำถาม
คือเราเล่นแอพ ตต.  แล้วเจอคริปที่เกี่ยวกับศาสนา
คริสเราก็ดูเนื้อหาในคริปคือส่วนหนึ่งของการแสดงประวัติพระเยซู ในคริปไม่มีเนื้อหาเสียดสีกับศาสนาอิสลามแม้แต่น้อย แต่ทำมัยในเม้นเราถึงเจออิสลามไปเม้นต่างๆนาๆเช่น
@user5003848155631:😭ิอามีน🤲🕌
@สมิตา  :พระเยซูไม่ได้สร้างโลกนี้นะคะอัลลอฮ์เป็นผู้สร้างคะ
@ตี๋'เล็ก'ก ก'า รัน:อิสลามดีกว่า❤❤❤❤❤
@_ใอ่'จังฯ🥺🖤_:ศาสนาอิสลามที่ดีสุดค่ะอัลเลาะห์เป็นผู้สร้างโลกภูเขาหิมะหรือทุกสิ่งทุกอย่างค่ะ😁
#อามีน🤲🏻🕌
                     ???????    คือพวกที่ไปเม้นเค้าต้องการอะไรในคริปคือมีคนแสดงเป็นพระเยซูแบกไม้กางเขนมีเพลงให้พระเยซูเปลียนชีวิตแล้วที่เม้นมันเกี่ยวอะไรกัน??บอกทำมัยว่าอิสลามดีกว่าบอกทำมัยว่าพระเยซูไม่ได้สร้างโลกแล้วอิโมจิ
😭แล้วอามีต่อด้วย🤲🕌คือไรงง
ถ้าเป็นคริปที่พูดว่า
คริสดีกว่าอิสลามจะไม่ว่าอะไรเลย
ลองคิดดูนะถ้าเราเป็นเจ้าของคริปจะอึดอัดมัย
ขนาดเรายังรู้สึก อึดอัด รำคาญ ทำมัยคุณไม่อยู่ในพื้นที่ของคุณจะมาระรานกันทำมัย

อ้างอิง:คริปต้นเรื่อง
https://vt.tiktok.com/ZSJhB9YGK/
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่