**รีโนเวทบ้าน** สายไฟเก่า เราเห็น ช่างเห็น เปลี่ยนสายไฟใหม่ได้ แต่ระบบประปา ท่อน้ำมันฝังใต้ดิน/ฝังผนัง จะต้องทำไงครับ

กระทู้คำถาม
บ้านเก่า อายุหลายปี  สร้างมานาน  จะรีโนเวท  ขอเป็น ความรู้นะครับผม

ระบบไฟฟ้า

โอเค  เราเห็น ช่างทำบ้านก็เห็น    สายไฟ ระโยง ระยาง เบรคเก้อเก่า  รื้อทิ้ง ถอดทิ้ง เดินไฟใหม่ทั้งหลัง ติดเบรคเก้อใหม่

ระบบประปา  นี่สิ

เราไม่เห็น ช่างก็ไม่เห็น  ก็ท่อประปา มันฝังใต้พื้น  ฝังในผนัง  ถ้าจะทำระบบประปาใหม่ทั้งหลัง

ต้องเอาท่อเดิมที่ฝังอยู่ออกไหม  หรือ ทุบพื้นเลยเดินใหม่หมด  หรือ ต้องเดินลอยท่อประปาเท่านั้น

มันมีวิธียังไงเหรอครับ   ขอเป็นความรู้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่