สตรีมร้อนยางรถยนต์หลัง ต้องถ่วงล้อไหมครับ?

กระทู้คำถาม
พอดีวันนี้ได้มีโอกาสนำรถ CX 3 ไปปะยางแบบสตรีมร้อน ที่ล้อหลังซ้ายรั่วซึม 3 จุด เลยให้ร้านปะแบบสตรีมร้อนทั้ง 3 จุดที่ลมซึมออกมา พอปะยางเสร็จทางร้านไม่ได้ถ่วงล้อให้ ผมเลยถามร้านว่าจำเป็นต้องถ่วงล้อไหมทางร้านแจ้งว่าล้อหลังไม่จำเป็นต้องถ่วงล้อ อยากทราบครับว่าจริงๆมันจำเป็นไหมครับที่ต้องถ่วงล้อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่