จะทำขนมแบบนี้ขาย ควรตั้งราคาแบบไหน ที่รู้สึกว่า ลูกค้า อยากซื้อครับ?

กระทู้คำถาม
ช่วงนี้ทางผมกับเพื่อน กำลังอยากจะทำขนมขาย มันคือ พายหมูแดงฮ่องกง  ครับ 
แต่ตอนนี้มีเรื่องที่คิดไม่ตกคือ เรื่องการตั้งราคาสินค้า  โดยทำให้เพื่อนๆ พี่ๆ ในออฟฟิศทานกันแล้ว
ขนมที่ขายหากขายเป็นชิ้นเดียว ตกชิ้นละประมาณ 30 บาท บางคนบอกว่า ค่อนข้างแพงไป
เพราะด้วยขนาดถ้าเทียบกับราคา แต่ถ้าลองจัดใส่กล่องขาย รู้สึกว่า ราคาก็จะดูไม่แพงครับ
แต่ทั้งนี้ อยากสอบถามครับ หลักการตั้งราคาว่าแบบนี้ดีไหมครับ คือคิดมาได้ประมาณนี้ครับ 

150.-/4ชิ้น

210.- /6ชิ้น

300.- /10ชิ้น

หรือใครพอจะแนะนำ หรือมีข้อเสนออะไร จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ  

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่