มีมิจฉาชีพ ใช้ snapfax app แฟกซ์ข้อความมาข่มขู่ที่บริษัทจะตามตัวยังไงดีครับ

มีมิจฉาชีพ ใช้ snapfax app แฟกซ์ข้อความมาข่มขู่ที่บริษัทจะตามตัวยังไงดีครับ 
ใครก็ไม่รู้ไม่ได้ระบุตัวตน ไม่มีเบอร์แฟกซ์ ส่งมาหาว่าเราไปช้อโกง กู้เงินเค้ามา หลายแสน  
บอกให้ติดต่อกลับแต่ก็ไม่ระบุเบอร์ติดต่อหรือที่อยู่อ่ะไรเลย 

แบบนี้ผมจะหาวิธีตามตัวมันยังไงดีครับ แล้วถ้าไปแจ้งความตำรวจจะรับแจ้งความไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่