ทำไมไม่ แบน “ดารา,นักร้อง” ที่ไปผับทองหล่อ แล้วพาคนไทยต้องซวยจากมาตราการรัฐ

ตอนดีเจมะตูมเห็นออกมาต่อว่าเขา
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 16
คิดไม่ได้หรือถามเพื่อให้แซะป้ามะคะ
ป้ามะ นางจัดงาน เป็นแม่งาน ในช่วงประกาศพื้นที่สีแดง แถมยังไปเที่ยวแบบหมู่คณะในช่วงที่มีการแพร่ระบาดไม่ใส่ใจสังคม
ส่วนดาราคนอื่นๆที่เพิ่งติด เขาไป "ทำงาน" ค่ะ เหมือนทุกคนที่ต้องตื่นออกไปขึ้นรถไฟฟ้า หรือขับรถไปทำงานที่ออฟฟิศนั่นแหละค่ะ ยูโนว์ ?

ติดโควิดไม่ผิดนะคะ แต่ฝ่าฝืนพรก.แถมยังมุบมิบไม่ไปตรวจแต่แรกนั้นอ่ะผิดค่ะ เก็ทโนะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ดีเจมะตูม ตอนนั้น กทม. ประกาศพื้นที่สีแดงแล้ว สถานบันเทิงถูกปิด และขอความร่วมมือตามบ้านงดจัดงานจัดเลี้ยงสังสรรค์ที่มีคนจำนวนมาก ส่วนผับทองหล่อ อันนี้อยู่ในช่วงที่ กทม. ปรับเป็นพื้นที่สีส้ม กลับมาเปิดได้ กินเหล้าในร้านได้

คนละกรณีครับ

TonyMao_NK51 ( ใช้แทนอมยิ้มที่ถูกแบน )
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่