จะทำหลังคาเมทัลชีสบนดาดฟ้าตึกแถว แต่มีข้อจำกัดมีเสาสัญญาณมือถือ 2 ต้น ขอคำปรึกษาครับ(มีรูป)

กระทู้คำถาม
ห้องใต้ดาดฟ้าตึกแถวร้อนๆมาก แถมน้ำยังรั่วเวลาฝนตก จึงตัดสินใจจะทำหลังคาเมทัลชีสบนดาดฟ้า และตีปิดด้านข้างกันฝนสาด

(อาจจะมีบานเกล็ดให้ระบายความร้อนออก) โดยให้สโลปหลังคาเอียงลงมาด้านหลังตึกแถว 1 - 5 องศา

++ แต่มีข้อจำกัด คือ บนดาดฟ้ามีเสาสัญญาณมือถือ 2 ต้น และ ตู้ควบคุม 1 ตู้ (ตามรูป)

คำถามคือ 

1) เวลาวางแผ่นเมทัลชีส จะเจาะช่องสำหรับเสา 2 ต้นนี้ยังไง ต้องใช้วิธี หรือวัสดุอะไร อุดรอยต่อช่องว่างต่างๆที่ไม่ให้น้ำฝนไหลตามช่องว่างของเสาสัญญาณครับ

2) เมทัลชีส ควรเป็นแบบธรรมดา หรือ คลิปล๊อค ครับ (พื้นที่ประมาณ กว้าง15เมตร * ยาว17เมตร) หรือ เป็นวัสดุอื่น หรือวิธีอื่นดีครับ

รบกวนขอคำแนะนำกรณีนี้ จากผู้รู้ทุกท่านครับ หรือมีคำแนะนำอื่นๆ ยินดีมากครับ

ปล. ตอนนี้กำลังติดต่อบริษัทมือถือ ซึ่งเป็นผู้เช่า เพื่อขออนุญาตทำหลังคา จากสาเหตุน้ำรั่วซึม

ขอบคุณครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่