ผมฝึกท่า muscle แล้วปวดแถวบริเวณศอกมาก แบบนี้ปกติไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมฝึก pull up มาเดือนครึ่ง ดึงได้ 12 ครั้ง
แล้วฝึก muscle up มาได้3 อาทิตย์ ตอนนี้ยังขึ้น muscle up แบบทั้งตัวไม่ได้ครับ แต่เอาตัวขึ้นได้แล้ว โดยการพยายามฝืนขึ้นไปทีละข้าง
ปัญหาคือ ผมทำแบบนี้มา 4 วัน 
วันที่ 1 ผมทำได้ปกติเพราะบาร์มันเตี้ย พอขึ้นไปได้ก็ค่อยต้านลงช้าๆแล้วลงไม่มีอะไร
วันที่ 2 - 4 อันนี้บาร์สูงน่าจะประมาณ 2.5 - 3 เมตร อันนี้ต้อวกระโดดไปเกาะบาร์ก่อรชน แล้วตอนขึ้นไปอะปกติดีครับ แต่พอต้านช้าๆลงมา ตอนนั้นละผมปวดศอกมาก ปวดชนิดที่ว่าผมขี่มอไซ ได้ไม่ถึง 40 กม/ชม แล้วต้องมานอนนิ่งๆ 40 - 1.3 ชม ถึงหาย
หายก็คือไม่เจ็บเลย ทำกิจกรรมอะไรได้ปกติ 
พอวันที่ 3 , 4 ไปซ้ำนึกว่าหายแล้ว สรุปเหมือนเดิม ปวดแบบเดิม
อยากรู้ว่าผมทำอะไรผิดพลาดไปไหม หรือยังไง แนะนำผู้รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
ปล. วันที่ 4 ผมเริ่มปวดนิดหน่อยตรงข้อศอกด้านขวานิดๆครับ หลังจาก พักไป 50 นาทีกว่าจะหายปวดทรมาน
(ถ้า pull up ไม่ปวดข้อศอกนะครับ จะปวดแค่ตอนฝึกท่า muscle up เท่านั้นตอนนี้)
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่