เพิ่งติดตั้งแอร์มาใหม่แต่ทำไมมันปิดเปิดเองบ่อยจัง

กระทู้คำถาม
ผมเพิ่งซื้อแอร์  electrolux รุ่นนี้ครับ ESM12CRR-A1 ยังไม่ถึงเดือนเลย มันปิดเปิดเองขนาดที่ยังใช้งานอยู่ เปิดแรกๆมันยังไม่ทำความเย็นเลย มันตัดเองสะแล้ว  โทรให้ช่างมาดูไปเมื่อวาน ช่างลองวัดไฟแล้วมันได้แค่ 152w มันควรจะ 220-240w  ปล.(บ้านใหม่เพิ่งไปขอไฟขนาด15a มา) เลยโทรไปที่การไฟฟ้าให้มาปรับกระแสไฟฟ้า ทีมงานการไฟฟ้ามาปรับให้ใหม่เรียบร้อย แต่แอร์ก็ยังตัดอยู่ ห้องยังไม่ค่อยเย็นเลยมันตัดไป3-4 รอบ รอบละ 5-10 นาที 
ปล.ไม่ได้ตั้งเวลาปิดเปิดไว้นะครับ ใช้โหมด cool 25องศา พัดลมauto
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่