ขี่จักรยานออกกำลังเล่นๆ ไม่ใช่นักปั่น จะเจ็บตูดมั้ย

กระทู้คำถาม
พอดีจะซื้อจักรยานใหม่แล้วเห็นมีเรื่องการเจ็บตูดด้วย อันนั้นคือแค่นักปั่นที่ปั่นจริงจังไกลๆนานๆใช่มั้ยครับ

ถ้าแค่ปั่นตามสวนออกกำลังชิลๆ ครั่งละ 1 ชั่วโมง อาทิตย์ละสองสามครั้ง จะไม่มีปัญหาตรงนี้ใช่มั้ยครับ อิอิ  ใครปั่นเล่นๆ ออกกำลังแนวนี้ ขอทราบประสบการณ์หน่อยครับว่าเจ็บตูดหรือง่ามขาไหม และใช้รถแบบไหนถึงเจ็บ เข้าใจว่าเจ็บตูดช่วงแรกกันหมดไม่ว่าจะแพงแค่ไหน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่