คำว่า นาฏลดารมภ์ มีความหมายว่าอะไร

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ทุกคน
        พอดีมีอาจารย์หลายๆคนเขาถามถึงนามสกุลของเราบ่อยๆตั้งเเต่เรียนประถมจนตอนนี้เรียนมหาวิทยาลัยเเล้ว เราก็ไม่รู้ มันเเปลว่าอะไร เราก็ตอบไม่ได้  ลองไปหาในพจนานุกรมมากมายหลายเล่ม   หาในกูเกิ้ล พจนานุกรมราชบัณฑิตยสถานก็ไม่เจอ  เราเลยมีความสงสัย คำว่า นาฏลดารมภ์  หรือเเยกความหมายของคำว่า นาฏ-  ลดา - รมภ์ เป็นคำๆ มีความหมายว่าอย่างไร
 นานางงในงง
        หากใครหรือผู้มีความรู้ทราบเกี่ยวกับความหมายของชื่อ หรือนามสกุล ช่วยตอบเราที่นะคะ ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งคะ 
miniheartminiheart
    ปล.อยากทราบจริงๆคะ สงสัยมาเป็นสิบๆปี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่