อยากกลับไปคืนดีกับแฟนแต่แฟนไม่กลับมา

กระทู้คำถาม
อยากกลับไปคืนดีกับแฟนค่ะทำยังไงดีคะพึ่งเลิกกันได้ อาทิตย์นึง​ เขาบอกเลิกเราเพราะเขาบอกว่าเหนื่อย เบื่อ ทะเลาะเรื่องเดิมๆซ้ำๆ บอกว่าเขาฝืนอยู่เพราะเราขอแต่ครั้งนี้เขาไปจริงๆ เขากลับมาคุยด้วยไปไหนก็บอกแต่ไม่ยอมกลับมา เราก็เลยเคลียร์กับเขาตรงๆเขาบอกว่าเราทำพัง เพราะเรากลับไปคุยกับแฟนเก่า เขาบอกว่า เขาไม่เคยนอกใจเรา เรารู้สึกผิดจริงๆอยากปรับตัว แต่เขาบอกที่ผ่านมาก็มีแต่เขาที่พยายามแต่เราก็ทำพัง ความรู้สึกเขาไม่เหมือนเดิมเป็นพี่น้องดีแล้ว แต่เราอยากกลับไปคืนดีตอนนี้ง้อเขาอยู่ค่ะเขาก็บอกกลับมาแบบเดิมว่าเป็นแบบนี้ดีแล้วไม่อยากกลับไปแล้วควรทำยังไงดีคะ  เรายังจะมีทางไหนที่ง้อเขาให้กลับมาได้มั้ย เราไม่เข้าใจว่าถ้าเขาไม่อยากกลับมาเขาเหนื่อย แบเวเขาจะยังทักมาคุยทำไมหรือแค่เหงา หรือผูกพัน เพราะคบกันมาก็ปีกว่าๆ พอจะมีวิธีไหนที่ทำให้เขาอยากกลับมามั้ยคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่