เมื่อทำการเปลี่ยนแบตเตอรี่ลำโพงบลูทูธใหม่ต้องทำการรีเซ็ตลำโพงหรือเปล่าครับ

กระทู้คำถาม
ขอความรู้หน่อยครับพอดีแบตเตอรี่ลำโพงบลูทูธของผมเสื่อมแล้วผมซื้อแบตมาเปลี่ยนใหม่โดยทำการตัดสายไฟแบตเตอรี่เดิมออกแล้วบัดกรีสายไฟแบตเตอรี่ใหม่เข้าไปแล้วใช้ท่อหดหุ้มซึ่งก็ได้ผลดีทำให้ลำโพง bluetooth สามารถกลับมาใช้งานได้อีกครั้งแต่ผมพบปัญหาหลังจากแบตเตอรี่หมดคือโดยปกติแล้วก่อนแบตเตอรี่หมดลำโพงบลูทูธจะมีเสียงเตือนและจะมีไฟแดงขึ้นแต่หลังจากเปลี่ยนแบตเตอรี่ไปแล้วใช้งานไปจนแบตเตอรี่หมดเสียงเตือนก็ไม่มีไฟแดงก็ไม่ขึ้นในเมื่อทำการเสียบชาร์จก็มีไฟแดงขึ้นปกติแต่ชาร์จไปได้สักพักไฟแดงมันกระพริบกระพริบนี่ชาร์จมาข้ามวันแล้วไฟแดงยังดับอยู่เลยครับซึ่งโดยปกติเมื่อแบตเต็มแล้วไฟจะดับลงใครพอรู้บ้างครับว่าเกิดอะไรขึ้นหรือผมต้องทำการรีเซ็ตลำโพงก่อนครับหลังจากเปลี่ยนแบตเตอรี่ขอความรู้หน่อยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่