เครื่องปริ้นเตอร์ Zebra ZD230 ใช้กระดาษเทอมอลอะไรได้บ้าง

กระทู้คำถาม
สอบถามครับ Zebra ZD230 หากต้องการให้ตัวหนังสือติดทนนาน
ควรใช้กระดาษเนื้อแบบไหน หาอ่านข้อมูลมาหลายๆ ที่ ยัง งง ๆ อยู่
พิมพ์ระบบ Thermal Transfer ใช้ม้วน ribbon 
คือ ต้องใช้ม้วน ribbon ในการพิมพ์ด้วย size ขนาดไหน ใช้ได้บ้างครับ
กระดาษใช้แกนเท่าไหร่ได้บ้าง
รบกวนผู้รู้ หรือท่านที่มีใช้อยู่ อนุเคราะห์ข้อมูลให้หน่อยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่