ซื้อเครื่องคิดเลขวิทยาศาสตร์มา อยากรู้ว่ามันปลอมไหม??

กระทู้คำถาม
คือผมซื้อเครื่องคิดเลขมาจากในแอปสีส้ม แล้วทีนี้เราก็ลองเข้าไปตรวจสอบว่ามันปลอมไหม ทั้งลองสแกน QR code หน้ากล่อง , QR code ในเครื่อง สรุปมันก็ผ่านหมดเลย แต่พอเราลองเอาไปเทียบกับของเพื่อนเรารู้สึกว่าสีอักษรบนเครื่องมันดรอปกว่าของเพื่อนค่อนข้างมาก อยากรู้ว่าเครื่องทีได้มามันของแท้จริงไหมอะครับ 😭

แล้วก็ถ้ามันปลอมเราจะขอเงินคืนได้ยังไงหรอครับ??
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่