อาการเสียของเครื่องCopy FUJI xerox

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามท่านผู้รู้หรือช่างซ่อมที่รับซ่อม
เครื่องCopy Fujixerox รุ่นiv-2060
อาการของเครื่องคือเปิดเครื่องแล้วหน้าจอเป็นสีขาว คือมีไฟเข้าแต่หน้าจอไม่แสดงอะไร 
อาการเป็นตอนขนย้ายไม่รู้ว่าเกิดไปโดนอะไรเสียหายหรือป่าว

ปกติถ้ามีอาการเสียก็จะนึกถึงศูนย์FUJIxerox ซึ่งในกรณีนี้ทางศูนย์ไม่สามารถให้การช่วยเหลือเคสของเราได้
เนื่องจากเรามีเหตุต้องเอาเครื่องมาจากเจ้าของเดิม แล้วพอดีกับทางเจ้าของเดิมมีหนี้ค้างชำระกับทางFujixerox (น่าจะเป็นค่าService) ทางศูนย์จึงจะให้ทางเราจ่ายหนี้ค้างชำระให้เจ้าของเดิมก่อน จึงจะมาServiceให้เรา ซึ่งเรามองว่ามันไม่แฟร์กับทางเรา ยอดก็สูงพอสมควร ไม่ใช่หนี้เราแต่จะให้เราไปใช้แทน เครื่องเสีย เราเสียค่าซ่อมก็เสียพอแล้ว ยังจะให้ไปใช้หนี้แทนคนอื่นอีก ไม่รู้ใช้นโยบายอะไรในการตามหนี้ของบริษัท งงมาก
เมื่อสักครู่ก็ยังโทรมาทวงว่าชำระยอดค้างแล้วหรือยัง ประหนึ่งว่าเราคือลูกหนี้ซะเอง😢😢

ผิดหวังกับFujixeroxมากๆๆๆๆๆถ้ามีเหตุต้องซื้อใหม่ก็จะไม่เลือกFujixeroxแล้ว

เครื่องอยู่แถวม.กรุงเทพ รังสิต ใครสะดวกมาซ่อมให้ติดต่อหลังไมค์มาก็ได้ค่ะ 

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ถ้าแท็กผิดห้องต้องขออภัยด้วยนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่