เคยขอเชงเก้นฝรั่งเศส แต่ไม่ได้เข้าฝรั่งเศส ถ้ารอบหน้าไปขอใหม่จะผ่านไหมคะ

กระทู้คำถาม
**ขอถามเผื่อไว้ก่อนนะคะ เผื่ออีก 2 ปีโควิดหายจะไปขอใหม่**

เราเคยขอเชงเก้นฝรั่งเศสไว้เมื่อปี 2018 ได้แบบ multi มา 1 ปี(หมดอายุไปแล้วเมื่อปี 2019)
ซึ่งปรากฏว่า เราเททริปฝรั่งเศสไม่ได้ไป แต่หลังจากนั้นเรามีไปโปรตุเกสแทน 
สรุปคือเชงเก้นที่ขอจากฝรั่งเศสรอบนั้น ได้ไปแค่โปรตุเกสที่เดียวค่ะ 2 สัปดาห์
ตอนเข้า ตม.โปรตุเกส เค้าไม่ถามอะไรเลยค่ะ แสตมป์ผ่านเลย

เลยอยากรู้ว่า อีก 2 ปีถ้าโควิดหายไปเที่ยวได้แล้ว และเราไปขอเชงเก้นจากสถานทูตฝรั่งเศสอีก
คราวนี้ จะมีโอกาสโดนปฏิเสธวีซ่าไหมคะ 
** แพลนรอบหน้าจะไปเที่ยวฝรั่งเศสเป็นหลักและประเทศรอบๆนั้นค่ะ

ขอบคุณนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่