ท้องเสียจะบอกหมอยังไงถึงจะได้ใบรับรองแพทย์

กระทู้คำถาม
คือเราเปนคนไม่ค่อยหยุดงานถ้าไม่ป่วยจิงๆ ิก่อนหน้านี้เราเคยปวดหัวพอไปหาหมอเราลาป่วยแต่หมอไม่ให้ใบรับรองแพทย์เรา เราเลยฝังใจไม่กล้าไปหาหมออีกเวลาเป็นไข้หรืออะไร เลยอยากทราบว่าการที่เราท้องเสียทั้งคืนแล้วไม่ได้ไปทำงาน เราต้องไปขอใบรับรองแพทย์ไหม ไปขอยังไง ถ้าขอไม่ได้เราจะได้ไม่ไปเพราะเราต้องไปหาหมอเองไม่มีคนพาไป..? รบกวนหน่อยนะคะ ครั้งที่สองในการลา
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่