กล่องทีวี 3BB GIGA TV มีปัญหา

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามเพื่อน ๆ สมาชิกครับ ว่าท่านใดมีอาการคล้าย ๆ หรือเป็นแบบผมบ้าง
เวลาดูอะไรก็ตามในกล่องทีวี (รายการสด, Youtube, Cast จากมือถือขึ้นจอ, และอื่น ๆ ที่ดูด้วยกล่อง 3BB GIGA TV) จะมีอาการรีสตาร์ทตัวเองอยู่เรื่อย ๆ ลองทั้งแก้ปัญหาด้วยตัวเอง รีเซ็ตกล่อง, เปิด-ปิดใหม่ ก็ยังไม่สามารถแก้ปัญหาได้ ประสานงานกับช่างให้เข้ามาแก้ไขให้ 3 ครั้ง เปลี่ยนกล่องไป 1 ครั้ง เปลี่ยน Router ไปอีก 1 ครั้ง ก็ยังไม่สามารถแก้ไขปัญหานี้ได้ ซึ่งไม่ทราบว่าสาเหตุเป็นเพราะอะไรกันแน่ จึงอยากสอบถามเพื่อน ๆ สมาชิกว่ามีท่านใดที่เจอปัญหาแบบผมบ้าง และได้รับการแก้ไขแล้วหรือยัง เพราะผมจ่ายค่าแพ็คเกจราคาสูง แต่กลับไม่สามารถใช้งานกล่องทีวีได้เลย ลองเอากล่องทีวีของอีกค่ายที่ซื้อขาดมาเสียบ ดูได้ปกติไม่มีปัญหารีสตาร์ทอย่างที่ว่า หรือว่าผมควรยกเลิกแพ็คเกจนี้แล้วไปซื้อกล่อง Android TV ยี่ห้ออื่นมาใช้แทนดีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่