แฟนผมเป็นโรคไตครับ

กระทู้คำถาม
คือแฟนของผมเป็นไตวายระยะสุดท้ายครับ คือเค้ามีอายุแค่ 23 ปีเอง ตอนเด็กๆ เค้าเกิดมาเค้ามีไตเเค่ข้างเดียวครับ ผมไม่รู้จะเกี่ยวกันมั้ย แต่ตอนนี้เค้าได้ฟอกไตทางช่องท้องมาเกือบปีแล้วครับ ผมอยากสอบถามว่า ถ้าเปลี่ยนไตแล้ว เค้าจะสามารถใช้ชีวิตปกติเหมือนคนที่เค้ามีไต2ข้างได้มั๊ยครับ ผมจิตตกมาก
แสดงความคิดเห็น
Preview