เลิกกันเพราะเฟรนลี่

กระทู้คำถาม
ผมเป็นผู้ชายที่เรียกได้ว่าเฟรนลี่ และวันนึงผมก็มีแฟน "ต้องแยกก่อนว่าเฟรนลี่กับเจ้าชู้มันคนละเรื่องกัน มีเส้นบางๆกั้นอยู่" ผมด้วยความที่คนรู้จักผมค่อนข้างเยอะเวลาที่อยู่มหาลัย ก็จะมีคนทักทายเสมอๆ (มหาลัยผมผู้หญิงจะมากกว่าผู้ชาย) ใครทักผม ผมมักจะแวะพูดคุยด้วยเสมอๆ แต่ด้วยสาเหตุที่ผมเฟรนลี่ แฟนผมรู้สึกไม่พอใจที่ผมจับทุกคนมาเท่าเทียมกัน ❗️(แต่ก่อนคบเขายอมรับในตัวผมได้นะเรื่องนี้ พอคบปุบก็มีปัญหา เพราะผมรู้ว่าคนส่วนมากมักรับไม่ได้จึงได้พูดคุยกันก่อนเธอโอเค ผมจึงตกลงคบ)  คือผมเป็นคนที่รักแฟนมากคือเจ้าชู้ตัดทิ้งไปเลย ผมมีคนดียวมาตลอด♻️ ผมเฟรนลี่เพราะผมชอบเห็นผู้คนมีความสุข 📌 แต่สุดท้ายเขาก็ทิ้งผมไปพร้อมสาเหตุที่ว่าผมเฟรนลี่ *แต่ผมมีเขาคนเดียวมาตลอดนะครับ รักและเทิดทูนและทำทุกอย่างชัดเจน เปิดเผย วางอนาคต ‼️‼️ แต่หลังจากที่เลิกกัน ผมเริ่มเปลี่ยนตัวเอง จุดเกิดมาจากเธอนั้นละครับ แต่ที่ผมเปลี่ยนตัวเองเพราะผมรู้สึกว่าสิ่งที่ผมทำ มันทำให้ผมเสียเธอไปครับ เลยไม่อยากพูดคุยหรือทักทายใครบ่อยเท่าเมื่อก่อนครับ อยากถามว่า เพื่อนๆคิดเห็นยังไงกับเรื่องนี้ครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่