เรื่องเกรด

กระทู้คำถาม
คือว่าหนูเรียนสายอาชีพค่ะตอนปวช1หนูเรียนวิทยาลัยที่ต่างจังหวัด พอปวช2หนูย้ายมาเรียนที่วิทยาลัยในกรุงเทพแต่เป็นการโอนเกรดเข้ามานะคะ บางวิชาที่เรียนจากที่เก่าไม่ตรงกันกับที่กรุงเทพ หนูเลยต้องเรียนเพิ่มเติมอีกเทอมนึงหลังจบปวช3 คือหนูจบช้ากว่าเพื่อนเทอมนึงค่ะ แต่ตอนนี้เรียนจบปวช3แล้วและเรียนเพิ่มเติมจบแล้วค่ะ แต่ประเด็นคือหนูรอเกรดและใบจบของหนูมา4เดือนแล้ว หนูถามเรื่องเกรดกับอาจารย์ตลอด4เดือนแต่ไม่ได้ความคืบหน้าเลยค่ะ แล้วหนูต้องไปสมัครสอบเข้ามหาลัยอีกไม่กี่วันจะหมดเขตส่งเอกสารสมัครสอบแล้วค่ะ หนูควรทำยังไงดีค่ะ หนูอยากมีที่เรียนอยากสอบเข้ามหาลัยแต่กลัวจะทันค่ะ😢
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่