[CR] 15 วันที่ระนอง แช่น้ำร้อน นอนเกาะ

กระทู้รีวิว

เหินฟ้าสู่ระนองด้วยสายการบินนกแอร์ค่ะ ช่วงที่ไป มีนกแอร์บินอยู่สายการบินเดียว และบินแค่วันศุกร์และวันอาทิตย์เท่านั้น เราติดต่อรถเช่าไว้ เป็นรถมินิแวน 
ราคา 2,500 บาท มารับที่สนามบิน และพาเที่ยวค่ะ จริง ๆ ถ้าใครพักในเมืองคืนวันแรก ไม่ต้องเช่ารถก็ได้นะคะ เพราะสถานที่ท่องเที่ยวส่วนใหญ่อยู่ใกล้กันค่ะ เดินได้ แต่ร้อน 🤣
หลังจากที่ออกจากสนามบินระนอง ราว ๆ 8 โมงเช้า เราก็แจ้งคนขับว่า ไประนองโอชาค่ะ 
โอ้โห บ๊ะกุดเต๋ที่นี่ อร่อยมากค่ะ ละลายในปาก รสกลมกล่อม ติ่มซำก็อร่อย ถือว่าเป็นการเริ่มต้นมื้อเช้าที่ดีเลย 

หลังจากเติมพลังกันแล้ว ก็มุ่งหน้าไปที่น้ำตกหงาวค่ะ แต่ตอนที่เรากำลังจะจ่ายเงินเข้าไป เจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่มีน้ำนะคะ แต่แน่นอนค่ะ เราเข้า🤣
ชื่อสินค้า:   เที่ยวเมืองรองที่มีเสน่ห์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่