สอบถามผู้รู้เรื่องการเปิดบัญชีธนาคารกรุงไทยเขียนหนังสือไม่เป็น

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าตอนนี้ตากับยายของเราเสียแล้ว น้าเลยมาอยู่กับเราที่กรุงเทพฯ แต่น้าเราเค้าเจียนหนังสือไม่เป็น และเค้าไม่เต็ม 100% เหมือนคนปกติค่ะ ผญบ. แนะนำให้ไปทำเรื่องเอาเบี้ยคนพิการ เพราะตากับยายเราไม่รู้เรืองพวกนี้เลย เลยดูแลกับไปแบบนั้น
ใส่โค้ด
ทีนี้ถ้ามันต้องมีบัญชีธนาคารก็เลยไม่รู้จะต้องทำยังไง แล้วดำเนินเรื่องคนพิการอีก ต้องไปทำต่างจังหวัดก็ยังไม่รู้จะทำยังไง รบกวนผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีค่ะ มืดแปดด้านไม่รู้ต้องทำยังไงดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่