scoopy ตอนเช้าสตาร์ทติดยากต้องเร่งเครื่องช่วย

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ รถ scoopy สตาร์ทมือยากมากค่ะตอนเช้า ต้องเร่งเครื่องช่วยถึงจะติด บางครั้งถ้าเครื่องติดแล้วดับไปก็จะสตาร์ทมือไม่ติดเลย จนต้องสตาร์ทเท้า แต่ถ้าขี่ไปสักพัก สตาร์ทได้ค่ะ พอจอดนานๆ ก็เป็นอีกค่ะ อยากทราบว่ารถเจ้ากรรมเป็นอะไรค่ะ 
ปล.แบตเตอรี่เพิ่งเปลี่ยนมาค่ะ☺
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่