ปรึกษาเรื่องกราฟเทคนิคหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
คือผมลงทุนแนวเน้นคุณค่า แต่มีคนแนะนำเรื่องกราฟให้ผม ผมก็ว่าเอามาช่วยเสริมได้ ถ้าถือยาวสักสามถึงหกเดือนหรือนานกว่านั้น ถ้าอะไร ๆ เอื้ออำนวย ซึ่งผมน่าจะเลือกถือยาวไปเลยถ้าไม่มีอะไรติดขัด

คำถาม กรณีถือยาวสามถึงหกเดือน หรือนานกว่านั้นถ้าทางโล่ง ขอคำแนะนำครับ ควรเชื่อ weak หรือ month ดี หรือ day ดี 

ผมก็อ่านมาก่อนจับใจความว่าดูภาพใหญ่ก่อน เข้าใจว่าให้ดู month แล้วก็ขยับมา weak และ day 

คนแนะนำเรื่องกราฟ คนแรกบอกว่า rsi ให้ดู weak แต่ถ้า macd ตัดขึ้น ให้ดู month เพราะถ้ามันตัดขึ้น โดยมากจะขึ้นไปหลายเดือนเลย หรือใครมีอะไรแนะนำ เรื่องกราฟเทคนิคมาช่วยเสริมสำหรับ VI บอกด้วยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่