ขอสอบถามเรื่องเอกสารส่งถึงเจ้าบ้านในกรณีปล่อยให้มีคนเช่า

กระทู้คำถาม
เราจ่ายบ้านครบได้โฉนดบ้านที่ดินในมบ.แห่งนึงแล้วปล่อยคนมาเช่าตลอด

เพิ่งทำเรื่องเราเปนเจ้าบ้าน ย้ายทะเบียนเข้าบ้านนี้ปีก่อน

ผุ้เช่าขอย้ายชื่อเธอคนนี้มาร่วมเปนทะเบียนบ้านนี้เช่นกันเพราะเธอต้งทำธุรกิจออนไลน์แบบจดทะเบียนบริษัท เธอทำคนเดียวรายได้พอประมาณ

เราจึงอนุญาติแต่ต้องมีระวังอะไรไหม เราไม่ค่อยได้กลับไปตรวจสอบว่ามีเอกสารอะไรไหม เธอเช่าเรามาหลายปี กังวลว่าจะมีพวกสรรพากรมาเก็บภาษีอะไรย้อนหลังไหม ตรวจสอบอย่างไรดี

เราเองไม่สนิทกับผู้เช่าและเคยสอบถามเอกสารอะไรให้เก็บด้วยเธอก็ไม่ได้บอกมีอะไร จึงวอรี่ว่าอาจมีเอกสารถึงเราบ้างไหมแต่เธอไม่แจ้ง

ช่วยแนะนำได้ไหมคะขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่