38 ใบ my Vertical Wallpaper

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ ไม่ได้ลงกระทู้นานมากๆ มีแต่ส่องมาตลอด วันนี้เลยขออนุญาตเอารูปมาฝากกันนะครับ (เยอะหน่อย 38 ใบ)

ผมเป็นคนชอบถ่ายรูปวิวแนวตั้ง เจตนาก็แค่อยากได้รูปมาทำ wallpaper บนโทรศัพท์แค่นั้นเอง

ทั้งหมดนี้เป็นรูปที่ผมเปลี่ยนใช้บนมือถือของผมบ่อยที่สุด สลับไปเรื่อยๆ แต่ไม่ใช่ทุกวัน (ตาลายก่อนพอดี ฮ่าๆ)

เพื่อนๆ ในเฟสผมที่รู้จักกันตั้งแต่แรกๆ ก็น่าจะเคยเห็นผ่านตากันมาหมดทุกใบละครับ แต่วันนี้ ขออนุญาตเอามารวมเป็นอัลบั้มลงเป็นกระทู้เลยละกัน

รูปทั้งหมดมีทั้งโกง ทั้งไม่โกง บางรูปที่โกงก็คือตัดแปะนะครับ (เอาดาวมาใส่) แต่หลายๆ รูปใบเดียวจบจริงๆ ก็มีเยอะ (ทำไฟล์ด้วย Lr+Ps)

Share & Download ไปใช้บนหน้าจอมือถือกันได้นะครับใช้ส่วนตัวได้เลยทุกใบ ขอแค่อย่าเอาไปทำโฆษณาหรือการค้าส่วนตัวเป็นพอ (ทุกรูปมีลิขสิทธิ์หมด) รูปขนาด 2048px ครับ

สวยบ้าง ไม่สวยบ้าง ก็ตามอารมณ์คนถ่ายและตอนทำไฟล์ของผมล้วนๆ เลยครับ 

Enjoy my Album นะครับผม ^___^

FB : Korawee Ratchapakdee

01 : Singapore

02 : Singapore

03 : วัดแสนสุข จ.ชลบุรี

04 : วิหารหลวงพ่อโต จ.นครราชสีมา

05 : วัดสิรินทรวรารามภูพร้าว จ.อุบลราชธานี
ภาพนี้เอาดาวมาซ้อนในภาพครับ 

06 : วัดศรีชุม จ.สุโขทัย
ภาพนี้เอาดาวมาซ้อนในภาพ และเปลี่ยนโทนภาพจากกลางวันเป็นกลางคืน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่