รบกวนผู้รู้ช่วยทีค่ะ พอดีต้องการให้ข้อมูลเป็นAuto link อัตโนมัติกับข้อมูลที่เกี่ยวข้องกันอ่ะค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยทีค่ะ
พอดีต้องการให้ข้อมูลเป็นAuto link อัตโนมัติกับข้อมูลที่เกี่ยวข้องกันอ่ะค่ะ
เช่นสมุมุติเลือกลูกค้าชื่อนี้แล้วจะมีข้อมูลที่เกี่ยวข้องตรงกับลูกค้าชื่อนี้ขึ้นข้อมูลเองอัตโนมัติตรงช่องที่ลูกศรชี้ตามในภาพอ่ะค่ะ
รวมถึงวิธีที่ทำให้ตัวหนังสือเป็นสีแดงอัตโนมัติหากค่าไม่ได้มาตรฐาน และขึ้นPassedอัตโนมัติเมื่อค่าผ่านมาตรฐาน
รบกวนผู้รู้ใครพอมีวิธีหรือสูตรช่วยบอกให้คำแนะนำทีนะคะ 
ขอบคุณมากค่า🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่