ช่วยแนะนำโน๊ตบุคราคาถูกให้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

พอดีอยากได้โน๊ตบุ้คไว้สำหรับเป็นคอมตัวที่ 2 เพื่อพกพาไปนอกสถานที่ครับ

Prority หลัก: อยากได้ราคาถูกที่สุดครับ
การใช้งาน: zoom พิมงานทั่วๆไป ไม่เน้นสเป็ค ไม่เล่นเกม 

จอยิ่งเล็กยิ่งดีครับ เน้นพกพาสะดวกเป็นหลัก
น้ำหนักยิ่งเบายิ่งดี

ถ้าแบตอึดด้วยจะดีมาก แต่ไม่ซีเรียสครับอันนี้ ขอเน้นที่ข้างบนเป็นหลักมากกว่า

ตอนนี้มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่