เครื่องวัดอุณภูมแบบทั่วไปที่เอามือหรือหน้าผากไปจ่อนี่ได้มาตราฐานจริงๆหรอคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะเครื่องที่จะมียื่นออกมาข้างบนให้ไปจ่อแล้วข้างล่างขึ้นอุณหภูมินี่ใช้ได้จริงๆหรอคะ เรารู้สึกว่าเวลาวัดแล้ว2-3ครั้งไม่ค่อยเท่ากันเลย เราเคยเล่นเอาของนู่นนี่นั่นไปจ่อ(แก้วน้ำแข็ง กระเป๋า ขวดน้ำ ถุงกระดาษและอื่นๆ) ทำไมถึงวัดได้เป็นปกติ 36.0 36.2 เท่ากับที่เราวัดเลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่