ถามเรื่องเราชนะปุ่มพิเศษสีแดงครับ สรุปชาวบ้านลงทะเบียนเองได้มั้ย สับสนเหลือเกินครับ

ปุ่มพิเศษสีแดงที่เพิ่มเข้ามาในเว็บเราชนะสรุปว่าให้ลูกหลานลงทะเบียนแทนผู้พิการหรือผู้ป่วยติดเตียงเองได้หรือเปล่าครับ หรือเฉพาะเจ้าหน้าที่เท่านั้นโดยที่ยังต้องแบกคนพิการกับผู้ป่วยติดเตียงไปลงทะเบียนที่ธนาคารเหมือนเดิม ข่าวมีหลายกระแสเหลือเกินครับทั้งให้ทำได้เองและสำหรับเจ้าหน้าที่เท่านั้น สรุปยังไงกันแน่ ขอความกรุณากรุงไทยชี้แจงด้วยครับ และถ้าลงทะเบียนเองไม่ได้คนที่เผลอกรอกข้อมูลไปแล้วจะทำยังไงครับ และผู้พิการผู้ป่วยติดเตียงจะให้ทำยังไงเช่นกัน แบกไปลงทะเบียนที่ธนาคาร มอบอำนาจให้ญาติไปลงทะเบียนแทน หรือรออยู่ที่บ้านเฉยๆ สรุปยังไงแน่ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่