ฟองน้ำแบบที่เราใช้กัน(ที่ดูดซับน้ำได้)อยู่มีกี่ชนิด แล้วหลักการของมันคืออะไร?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับฟองน้ำที่เราใช้กันที่มันสามารถดูดซับน้ำได้อ่ะครับมีกี่ชนิดแช้วมีอะไรบ้างหรอครับ แล้วหลักการของฟองน้ำพวกนี้คืออะไรทำไมฟองน้ำถึงสามารถดูดซับน้ำได้หรอครับ แล้วมีทฤษฎีอะไรที่เกี่ยวกับเรื่องนี้หรือป่าวครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ผมอยากรู้จริงๆครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่