ไทยมีเครื่องดูดฝุ่นยี่ห้อตัวเองไหมคะ มันไปยากตรงไหน มันเหมือนเครื่องฟอกอากาศรึป่าว ที่ในเอเชียต้องซื้อไส้กรองของญี่ปุ่น

เห็นว่าเครื่องฟอกเสียวหมี่ซื้อแผ่นกรองจากญี่ปุ่นมาประกอบน่ะค่ะ

ที่สงสัยเรื่องเครื่องดูดฝุ่น เหตุมาจากกระทู้รถ EV น่ะแหละค่ะ ทำให้นึกถึงเครื่องดูดฝุ่นอัตโนมัติ ที่ภาษาปะกิตในยูทิวบ์เรียกว่า roomba โฆษณาเครื่องดูดฝุ่นล่าสุดที่เห็นบ่อย ๆ ก็ของยี่ห้อไดสัน

เลยสงสัยว่าทำไมจึงยังไม่มียี่ห้อไทยน่ะค่ะ ติดตรงไหนคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview