ต้นอะไร รบกวนด้วยนะครับ

ต้นไม้ต้นเนั้นผมเห็นมาตั้งแต่เด็กๆ เกือบจะ10ปีแล้วมั้ง พ่อผมเอามาตั้งไว้บน...ขอนไม้ ไม่รู้เรียกว่าอะไร..แต่ตอนที่ตั้งใส่กระถางไว้นะ ที่เป็นแกลลอนผ่าครึ่ง แต่ตอนนี้มันแตกไปละ

ใครพอจะรู้บ้างรึเปล่าครับว่ามันเป็นต้นอะไร ใครพอจะรู้จักก็รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.แท็กผิด แท็กมั่วขออภัยนะครับ

รูปภาพ

ลักษณะใบครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ต้นโดยรวม
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ลำต้นครับ

ภาพเพิ่มเติม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview