อยากรู้ว่าทำไมแอดมินกลุ่ม Pokemon Go Thailand (กลุ่ม OpenChat Line) ถึงแตะลูกแชทออกจากกลุ่ม

กระทู้คำถาม
ไม่พูดมากนะคับ ผมเป็นนักเล่นเกมส์ โปเกม่อน(มือใหม่) แต่ติดเกมส์หนักมาก
เลยอยากรู้ข่าวสาร และข้อมูลเกี่ยวกับเกมส์โปเกมม่อน

ผมได้เข้าไปในโอเพ็นแชท ไลน์กลุ่มซึ่งมีคนเล่นเกมส์นี้อยู่มาก
และมีแอดมิน ประมาณ 10 คนได้ แต่ผมไม่ทราบที่มาของแอดมิน

แอดมินบางคนก็ดี แต่มีบางคนก็ ส่งข้อความที่ส่อถึงกริยาและมารยาท
และมีลูกแชทหลายคนที่มีข้อมูลแน่น และมีมารยาท

กฏของกลุ่มแชท มีประมาณว่า ไม่สนับสนุน ผู้เล่นโปเกมม่อนสายบิน
ผมเคยโดนจับผิดเรื่องนี้ แต่อย่างที่บอก ไม่ได้ใช่สายบิน
แต่โดนแอดมิน 2-3 คนในแชทกลุ่ม ลุมสักถาม เหมือนผมไปฆ่าใครตาย

เรื่องก็ได้เงียบไป 1-2 เดือน

แต่ๆ ๆ มาวันนี้ แอดมินด้วยกัน ส่งภาพหลุด
ตอนตัวเองจับโปเกม่อน ขณะที่กำลังบินอยู่

แต่แอดมินทุกคนเงียบกริบ และแชทหยอกเล่นกันเสมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

เพราะเป็นแอดมินด้วยกันใช่ไหม ถึงไม่ต้องโดนลุมแบบผม

ผมเล่นเข้าไปสอบถามในแชท แต่มีแอดมินคนนึง
เด้งข้อความขึ้นมาดังทันทีว่า

มีปัญหาอะไรครับ พร้อมไฟท์ ???

ทั้งๆที ไม่มีใครเอ่ยนามถึงแอดมินคนนี้เลย
และนายคนที่ก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ตอนที่ผมโดนลุม

แล้วยังมีหน้ามา ท้าทายคนอื่น

สุดท้ายจบด้วยการ ลบ ผมออกจากกลุ่ม Open Chat ทั้งกลุ่มหาเพื่อน กลุ่มรับข่าวสาร กลุ่ม Pokemon Go Thailand

กล้าใช้คำว่า Thailand แต่ ลบคนไทยด้วยกันเองออกจากกลุ่ม และพร้อมไฟท์ ผม งง มากครับ

ว่า การที่ผม ไม่ใช่แอดมิน ถูกลบออกจากกลุ่ม OpenChat แต่แอดมินพวกเดียวกันที่ทำอะไรก็ไม่ผิด

ทั้งกลุ่ม  Pokemon Go Thailand ดูเป็นทางการ และสันดานแอดมินบางคน ใช้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณที่อ่านจบ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่