microSD card ยี่ห้อไหนดี? ควรที่จะใส่สมาร์ทโฟนของ huawei เท่านั้น ยกเว้น sandisk (ขาว)

กระทู้คำถาม
คือ อยากเปลี่ยน microsd card เพราะ ใช้ sandisk แล้วมันก็มีปัญหาเยอะจนต้องเคลม มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ? มีความเร็วสูงสุดเท่าไหร่ครับ? แถมยังอายุการใช้งานกี่ปีครับ? ราคาเท่าไหร่ครับ? (พร้อมความจุด้วยนะครับ)

ระหว่าง kingston หรือ samsung ครับ?

มือถือของผมคือ huawei y6p ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่