กล่อง PSI S2 ดูทีวีปกติไม่ได้ ขึ้นคำว่า TV internet

กระทู้คำถาม
กล่อง PSI S2 เชื่อมต่อกับทีวีที่เล่นอิเทอร์เน็ตได้ ยี่ห้อ Altron 
ปกติพอจะดูทีวีจะกดเปลี่ยนเป็น HDMI 1 (เพราะเชื่อมสายนี้ไว้) ก็ดูได้ปกติค่ะ
แต่พ่อกับแม่ไปเผลอกดอะไรทราบก็ดูไม่ได้ ไม่รู้จะแก้ยังไงเลยค่ะ 
ใช้รีโมตกดอะไรไม่ได้เลย นอกจากพงกตั้งค่าภาพ ตั้งค่าเสียงค่ะ

รบกวนช่วยหน่อยนะคะ
มันขึ้นมาเป็นแบบนี้ 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่